Karibu! Pata nyumba, vyumba, na fremu bora za biashara Moshi na Kilimanjaro kwa urahisi zaidi. Tunakuunganisha na wamiliki na madalali waaminifu kwa bei nafuu, picha halisi, na bila usumbufu. Tafuta makazi yako mapya sasa ukiwa popote!

Saturday, 29 August 2026

Bei za Vyumba vya Kupanga Karibu na Vyuo Vikuu vya Moshi (KCMC, Mwenge, na MoCU)



Kila mwanzoni mwa mwaka mpya wa masomo, maelfu ya wanafunzi wa vyuo vikuu hufurika mjini Moshi. Vyuo kama Chuo Kikuu cha Kikatoliki cha Mwenge (MWECAU), Chuo cha Sayansi za Afya cha KCMC (KCMUCo), na Chuo Kikuu cha Ushirika Moshi (MoCU) vinaleta mahitaji makubwa ya makazi ya wanafunzi. Kama wewe ni mwanafunzi unayeanza chuo au unatafuta chumba nje ya hosteli, huu hapa ni mchanganuo halisi wa bei za sasa.

  • Karibu na KCMC, maeneo ya makazi yako kwa juu kuelekea mlimani au pande za Karanga. Vyumba vingi huku vinalenga wanafunzi wa udaktari na uuguzi, hivyo bei zake ziko juu kidogo kutokana na uhitaji wa maji ya uhakika na umeme kwa ajili ya kujisomea. Chumba cha single self-contained kinacheza kati ya Tsh 90,000 hadi Tsh 130,000 kwa mwezi. 

  • Kwa upande wa Mwenge (MWECAU) na MoCU, maeneo ya kuelekea Maili Sita, Shanty Town ya chini na mitaa ya karibu na vyuo yanatoa vyumba vya kawaida kuanzia Tsh 40,000 na self-contained kuanzia Tsh 75,000 hadi 110,000 kwa mwezi.


🏡Mbinu kubwa inayotumiwa na wanafunzi wengi wa vyuo vya Moshi kuokoa kodi ni "Ghetto Sharing"—kupanga chumba kikubwa au nyumba ya vyumba viwili na rafiki yako kisha mnagawana gharama za kodi na bili za Luku katikati.


🚶Unapochagua chumba cha mwanafunzi Moshi, hakikisha kipo umbali wa kutembea kwa miguu kwenda chuoni au kuna usafiri wa bei nafuu wa bodaboda au bajaj ili usipoteze bajeti ya chakula kwenye usafiri.


Jinsi ya Kupanga Nyumba Nzuri Moshi Ukiwa na Kipato cha Chini



#WanafunziMoshi #MWECAU #KCMC #MoCU #VyuoVikuu #GhettoSharing #ElimuKilimanjaro #MoshiStudents

0 Comments:

Post a Comment