Karibu! Pata nyumba, vyumba, na fremu bora za biashara Moshi na Kilimanjaro kwa urahisi zaidi. Tunakuunganisha na wamiliki na madalali waaminifu kwa bei nafuu, picha halisi, na bila usumbufu. Tafuta makazi yako mapya sasa ukiwa popote!

Saturday, 29 August 2026

Je, Unaruhusiwa Kubadilisha Kufuli au Kitasa cha Mlango wa Nyumba ya Kupanga?



Unapohamia kwenye chumba au nyumba mpya Moshi mjini, unakuwa hujui ni watu wangapi walikuwa wanaishi kwenye nyumba hiyo kabla yako na kama wana funguo za akiba (spare keys) za milango yako. Pia, unaweza kuwa huna amani kama dalali au mafundi wana funguo hizo. Swali la kisheria na kiusalama linaloibuka ni: Je, unaruhusiwa kubadilisha vitasa na kufuli za milango yako bila kupata rukhsa ya mwenye nyumba?

Kisheria nchini Tanzania, unayo haki kamili ya kubadilisha vitasa vya milango ya ndani na mlango mkuu wa kuingilia chumbani kwako ili kulinda usalama na faragha yako (Right to Quiet Enjoyment). Hata hivyo, kiungwana na kimkataba, unapaswa kumpa taarifa mwenye nyumba wako kuhusu uamuzi huo. Mueleze wazi kuwa unafanya hivyo kwa ajili ya usalama wa mali zako zilizopo ndani.

Kipengele kimoja muhimu cha kuzingatia: wamiliki wengi hupenda kuomba funguo moja ya akiba ya kitasa kipya kwa ajili ya dharura (kama kukitokea dharura ya moto au bomba kupasuka ukiwa haupo). Unaweza kukubaliana naye na kumpa funguo hiyo ikiwa imewekwa kwenye bahasha iliyofungwa vizuri yenye saini yako ili uhakikishe haitotumika bila idhini yako. Siku utakayohama nyumba hiyo, sheria inakutaka urudishe vitasa vya zamani vya mwenye nyumba au uache vile vipya ulivyoweka kama sehemu ya ukarabati.




#UsalamaWaGheto #VitasaVyaMilango #HakiZaWapangaji #MoshiRealEstate #UstaarabuWaMjini #PrivacyFirst

0 Comments:

Post a Comment