Nini cha Fanya Ikiwa Heater ya Maji ya Moto (Water Heater) Haifanyi Kazi Wakati wa Baridi la Moshi? Maneno ya SEO (Keywords): hita ya maji ya moto
Kipindi cha miezi ya katikati ya mwaka (Juni hadi Agosti), hali ya hewa ya mji wa Moshi na maeneo ya mlimani inakuwa na ubaridi mkali sana unaotokana na theluji ya Mlima Kilimanjaro. Wakati huu, kuoga maji ya baridi asubuhi ni mtihani unaohitaji moyo wa kishujaa. Kama umeingia bafuni na ukagundua hita ya maji ya moto (water heater) haifanyi kazi, usipaniki au kuanza kugombana na mwenye nyumba.
Zifuatazo ni hatua tatu za kiufundi za kukagua kabla ya kuitisha fundi.
- Hatua ya kwanza ni Kukagua Swichi Kuu na Circuit Breaker. Hita za maji hutumia nishati kubwa ya umeme, jambo linalofanya swichi yake maalum ya ukutani (zenye taa nyekundu) au fyuzi iliyopo kwenye boksi la umeme (distribution board) kushuka chini au kuwaka (trip) kama kukiwa na mabadiliko ya ghafla ya umeme wa Tanesco. Kagua boksi la umeme na uhakikishe swichi zote zipo juu.
- Pili, thibitisha kama Umeme wa Luku una uniti za kutosha, kwani hita ikiwa wazi na umeme ukiwa chini sana (low voltage), haiwezi kuchemsha maji.
- Hatua ya tatu, ikiwa taa ya swichi inawaka lakini maji bado ni ya baridi, ina maana kifaa cha ndani cha kuchemshia (heating element) kimeungua kutokana na uchafu au umri wa matumizi. Toa taarifa kwa mwenye nyumba wako mara moja kwa sababu ukarabati wa miundombinu ya bafuni ni jukumu lake kulingana na sheria za makazi.
Wakati unasubiri fundi, tumia jiko lako la gesi au umeme kuchemsha maji ya dharura jikoni ili uwahi shughuli zako za siku ukiwa msafi na mchangamfu!
#WaterHeater #BaridiLaMoshi #FundiUmeme #DharuraYaNyumbani #KilimanjaroWeather #WapangajiWajanja
%20Haifanyi%20Kazi%20Wakati%20wa%20Baridi%20la%20Moshi%20Maneno%20ya%20SEO%20(Keywords)%20hita%20ya%20maji%20ya%20moto.jpg)
0 Comments:
Post a Comment