Changamoto ya Kodi ya Miezi 3 Moshi: Je, Kuna Wamiliki Wanaopokea Kodi ya Mwezi Mmoja Mmoja?
Moja kati ya maswali yanayoulizwa sana na vijana na wafanyakazi wapya wanaohamia Moshi ni kama inawezekana kupata nyumba inayoruhusu kulipa kodi ya mwezi mmoja mmoja au miezi mitatu badala ya utaratibu uliozoeleka wa miezi sita au mwaka mzima. Katika mazingira ya kiuchumi ya sasa, kutoa fedha nyingi kwa mkupuo mmoja imekuwa changamoto kubwa kwa wengi.
Ukweli uliopo sokoni Moshi kwa sasa ni kwamba wamiliki wengi (landlords) bado wanang'ang'ania mfumo wa kodi ya miezi sita au mwaka mmoja ili wapate kiasi kikubwa cha fedha kwa ajili ya kufanya miradi yao mingine ya maendeleo. Hata hivyo, kutokana na ushindani wa nyumba kuongezeka, ukienda maeneo yenye nyumba mpya za kupanga kama Rau au Soweto, umeanza kujitokeza utaratibu mpya ambapo wamiliki wanaruhusu kodi ya miezi mitatu baada ya kutoa kiasi fulani cha amana (deposit).
Ili kufanikiwa kulipa kodi ya mwezi mmoja mmoja au miezi mitatu Moshi, unahitaji kuwa na mbinu nzuri ya mazungumzo. Onyesha thibitisho la kipato chako cha uhakika (kama mkataba wa kazi au kitambulisho cha biashara) ili mwenye nyumba awe na imani kwamba hutamsumbua. Pia, kuwa tayari kulipa kodi ya juu kidogo kama utaratibu wa adhabu ndogo (premium) ya kulipa kwa muda mfupi; kwa mfano, nyumba ya Tsh 100,000 kwa mwezi wa miezi 6 inaweza kuwa Tsh 110,000 ukiwa unalipa mwezi mmoja mmoja.
Jinsi ya Kupata Chumba au Nyumba ya Kupanga Moshi Bila Madalali Walaghai
#KodiYaNyumba #WapangajiTanzania #MoshiFinance #UchumiWaSoko #RealEstateTips #MaishaYaMoshi
#KodiYaNyumba #WapangajiTanzania #MoshiFinance #UchumiWaSoko #RealEstateTips #MaishaYaMoshi
0 Comments:
Post a Comment